Na MWANDISHI WETU

KURUGENZI Mkuu wa Mamlaka ya
Serikali Mtandao (e-GA), Mhandisi
Benedict Ndomba, amesema
mamlaka hiyo itaendelea kusimamia

matumizi ya Teknolojia ya Habari na
Mawasiliano (TEHAMA) serikalini.

Amesema lengo la kufanya hivyo ni
kuhakikisha yanaleta tija kwa kuongeza
ufanisi wa wutendaji kazi na kurahisisha
upatikanaji wa huduma bora kwa wananchi,
kwa wakati mahali walipo.

Kauli hiyo aliitoa alipozungumzia kuhusu
matumizi ya mifumo ya TEHAMA serikalini.

“Miongoni mwa eneo ambalo Rais Dk,
Samia Suluhu Hassan analipa kipaumbele ni
kuimarisha Serikali Mtandao kwa kuhakikisha
taasisi za umma zinatumia TEHAMA katika
utendaji kazi wake na wananchi wanapata
huduma za serikali kidijitali mahali popote na
muda wote.

“Katika kuhakikisha tunafikialengola Rais,
e-GA kwa kushirikiana na taasisi nyingine za
umma tumetengeneza mifumo mbalimbali
ya TEHAMA ambayo imesaidia kupunguza
gharama, kuokoa muda, kuongeza ufanisi na
kuwarahisishia wananchi kupata huduma za
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MFUMO>> Unasalic
e-GA kuendelea kusimamia matu

Akizungumzia mfumo wa e-Mrejesho,
Mhandisi Ndomba alisema unawawezesha
wananchi kutuma kero au malalamiko,
maoni, maswali na pongezi kidijitali kwenda
taasisi yoyote ya umma, kisha kupata
mrejesho wa utekelezaji wake kidijitali mahali
walipo.

Pia, unasaidia kuokoa muda na fedha kwa
kuwa mwananchi halazimiki kusafiri umbali
mrefu kwenda ofisi ya umma kuwasilisha
malalamiko yake au kufuatilia utekelezaji
wake, badala yake anafanya hivro kidijitali
kupitia simu ya kiganjani mahali alipo.

“Zamani ilikuwa mtu akihitaji kutoa maoni
au malalamiko kuhusu huduma inayotolewa
na taasisi ya umma ilimlazimu kufika katika
taasisi hiyo na kuwasilisha malalamiko yake
katika sanduku la maoni au barua, kisha
kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji, lakini hivi
sasa anawasilisha maoni hayo kidijitali,”
alisema.

Alieleza ~mfumo wa  e-Mrejesho
unapatikana kwa njia tatu ambazo ni kupitia
simu za mkononi kwa kubofya *152*00#,
kisha kuchagua namba 9 na namba 2. Njia
zingine ni kupitia simu janja kwa kupakua
aplikesheni (Mobile App) ya e-Mrejesho
inayopatikana katika ‘Play Store' na Apale
Anne Stara n3 niia va Tovuti va e- mreiesha.
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Aliongeza ikiwa mwananchi atakosea
kuwasilisha lalamiko lake katika taasisi
husika, mfumo wa e-Mrejesho unaruhusu
lalamiko  kuhamishwa kutoka taasisi
moja kwenda nyingine, pia unamruhusu
mwananchi kukata rufani kwenda ngazi ga
juu ya taasisi ikiwa hatoridhika na majibu
yaliyotolewa kuhusu lalamiko lake.

“Mfumo huu unasaidia kuongeza
uwajibikaji, kwa kuwa lalamiko linapofika
katika taasisi litaonekana ngazi zote
za uongozl wa taasisi hiyo na kila ofisa
aliyelifungua ama kulifanyia kazi ataonekana,
pia mfumo unafanya uchambuzi wa taarifa
na kumuwezesha Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais
Utumishi na Katibu Mkuu Kiongozi kuona
malalamiko vyaliyowazi, yanayoshugulikiwa

na yaliyokamilika kupitia ‘dashboard’
maalumu,” alisema.
Katika kuhakikisha mifumo ya TEHAMA

serikalini inawasiliana na kubadilisha taarifa,
Mhandisi Ndomba alibainisha mfumo wa
e-Mrejesho unao uwezo wa kubadilishana
taarifa na mifumo mingine kupitia Mfumo
wa Ubadilishanaji Taarifa Serikalini (GovESB)
na tayari mifumo imeunganishwa na e-
Mrejesho kupitia mfumo wa GovESB.
Mfumo wa e-Mreiesha umetenegenezwa

Wwananchi
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na Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) kwa
kushirikiana na Ofisi ya Rais, Menejimenti
ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora na
taasisi zote za umma zimeunganishwa.

Machi 13, mwaka huu, Rais Dk. Samia
aliwataka viongozi wa umma kutumia
mfumo wa kielektroniki wa mawasiliano wa
e-Mrejesho kupokea maoni ya wananchi
kuhusu serikali na kutoa mrejesho kwa
wananchi kupitia mfumo huo.

Dk, Samia alitoa maelekezo hayo lkulu,
jijini Dar es Salaam, baada ya kuwaapisha
viongozi allowateua katika nafasi mbalimbali
wakiwemo wakuu wa mikoa, katibu mkuu,
wakuu wa wilaya na wakurugenzi wa
Halmashaurl.

Alisema viongozi wa umma wanapaswe
kufahamu na kutumia mifumo ya TEHAMA
iliyopo serikalini katika utekelezaji wa
majukumu yao, ikiwemo kutumia mfumo
wa e-Mrejesho kupokea maoni ya wananchi
na kutoa mrejesho kwa wananchi na serikali
kuhusu utekelezaji wa maoni hayo.

“Nendeni mkatumie mfumo wa
e-Mrejesho nyie mpate mrejesho na sisi
tupokee mrejesho, lakini na wananchi
wapate taarifa kupitia huu mfumo, ndivyo
tutakavyofanya kazi kwa haraka na kwa
ufanisi zaidi tukitumia mifuma.” alisisitiza.
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